fbpx

Nhiều người nước ngoài cùng đứng tên trên GCNSH căn hộ

Hỏi: Luật Sư Cho Tôi Hỏi Nhiều Người Nước Ngoài Có Thể Cùng Đứng Tên Trên Cùng 1 Giấy Chứng Nhận Sở Hữu Căn Hộ Hay Không (Mua Theo Nhóm Người)?

Trả lời:

VietPointLaw cảm ơn bạn đã tin tưởng gửi câu hỏi đến chúng tôi. VietPointLaw xin phúc đáp câu hỏi của bạn như sau:

Luật Nhà ở 2014 quy định về số lượng nhà ở đối đa mà một cá nhân nước ngoài được sở hữu nhưng không quy định về việc nhiều cá nhân nước ngoài đứng tên trên một căn hộ/biệt thự. Tuy nhiên, theo khoản 3 Điều 5 TT23/2014/TT-BTNMT ngày 19/5/2014 của Bộ Tài nguyên môi trường quy định về giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất thì nhiều người vẫn có thể đứng tên trên Giấy chứng nhận (lưu ý: những người cùng đứng tên này phải là người thuộc đối tượng được sở hữu nhà ở tại Việt Nam).


Liên hệ ngay với chúng tôi
 để nhận tư vấn chi tiết về việc nhiều người nước ngoài cùng đứng tên trên GCNSH căn hộ.

Bộ phận Tư vấn Pháp luật

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *