fbpx

Cá nhân nước ngoài (có vợ là người có quốc tịch việt nam) mua nhà ở tại Việt Nam

Hỏi: Chồng Tôi Là Người Quốc Tịch Mỹ, Vậy Xin Hỏi Luật Sư Là Chồng Tôi Có Thể Đứng Tên Mua Nhà Ở Tại Việt Nam Không?

Trả lời:

VietPointLaw cảm ơn chị đã tin tưởng gửi câu hỏi đến chúng tôi. VietPointLaw xin phúc đáp câu hỏi của chị như sau:

Theo quy định tại điểm c khoản 2 Điều 161 Luật Nhà ở 2014: Trường hợp cá nhân nước ngoài kết hôn với công dân Việt Nam hoặc kết hôn với người Việt Nam định cư ở nước ngoài thì được sở hữu nhà ở ổn định, lâu dài và có các quyền của chủ sở hữu nhà ở như công dân Việt Nam. Như vậy, trường hợp của chồng chị thì điều kiện sở hữu nhà ở sẽ như công dân Việt Nam.


Liên hệ ngay với chúng tôi
 để nhận tư vấn chi tiết về việc cá nhân nước ngoài có vợ là người Việt Nam mua nhà ở tại Việt Nam và các vấn đề pháp lý liên quan.

Bộ phận Tư vấn Pháp luật

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *